.:: »-(¯`v::..XA VANG-FORUM ..::v´¯)-» ::.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
.:: »-(¯`v::..XA VANG-FORUM ..::v´¯)-» ::.

.:: »-(¯`v::..ĐẠI DƯƠNG..::v´¯)-» ::.

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Nụ hôn khi say...

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

Localisation : Đò ngang vắng bóng khách tình Quảng Bình-Đồng Hới quê mình vắng anh

Nụ hôn khi say... Empty
Bài gửiTiêu đề: Nụ hôn khi say...   Nụ hôn khi say... Icon_minitimeWed Nov 22, 2006 8:59 am

Khi học phổ thông em có chơi thân với một người bạn trai cùng khóa. Bọn em có cảm tình với nhau, nhưng đối với em tình yêu thì chưa phải. Một tai nạn xảy ra khi bọn em thi xong lớp 12, nhóm bạn rủ nhau đi nhậu để chia tay.

Trong lúc uống say, bạn ấy đỡ em và bọn em đã không làm chủ được nên đã ôm hôn nhau. Những ngày sau đó em rất hối hận nhưng bạn đó cũng không tỏ thái độ gì, vẫn chơi với em bình thường. Em có giải thích rằng đó chỉ là tai nạn chứ em không có ý gì. Sau đó em đi học và có bạn trai. Khi về quê em vẫn gặp bạn và nói cho bạn ấy biết em đã có người yêu.

Khi hai đứa nói chuyện với nhau và nhắc lại chuyện ngày xưa, em cũng đã cố tình nói cho bạn ấy hiểu là chỉ vì say nên mới xảy ra chuyện đó. Bạn ấy bảo em phải làm cái gì đó để chúng em sẽ thực sự là bạn của nhau, bạn sẽ không bao giờ nhắc lại chuyện quá khứ nữa, vì vậy em đã ôm bạn ấy và hôn bạn ấy một cái.

Chuyện này người yêu của em không hề biết, anh ấy chỉ biết em và bạn kia thân với nhau mà thôi, liệu em có nên nói những điều này cho anh ấy biết không, vì em sợ lỡ như bạn trai của em tình cờ biết chuyện, anh ấy sẽ trách em và vì em nghĩ khi yêu, mình không nên giấu điều gì cả, như thế em cảm thấy có lỗi.

vantruong@

- Trả lời của tiến sĩ tâm lý học Đinh Phương Duy:

Em thân mến,

Trong đời, con người có thể gặp những “tai nạn” bất ngờ, có những tai nạn trở thành nỗi đau nhưng cũng có khi lại là những kỷ niệm đáng nhớ. Sự cố em mô tả quả là điều đáng tiếc nhưng đã không gây ra “hậu quả” nghiêm trọng nào nên tình hình chẳng có gì lo lắng, nhất là cả hai đều thừa nhận sự cố đó ngoài ý muốn chủ quan. Chỉ một lần “đụng chạm” như thế rồi thôi chưa phải là bằng chứng để chứng minh hai người “có gì” với nhau nếu sau đó lòng mình vẫn yên ả và đã “ngao du” cùng một bạn trai khác sâu sắc hơn, rõ ràng hơn.

Phút chốc ấy có thể chỉ là thoáng rung cảm giới tính “đi lạc” khi hai người “loạng choạng” ôm đỡ nhau. Em đã nhiều lần cố gắng giải tỏa tâm trạng “tình ngay lý gian” để bạn ấy không cảm thấy hy vọng, tiếc nuối hoặc nghi ngờ để rồi cả nghĩ, đó là một hành động thích hợp. Tuy nhiên cách em “đoạn tuyệt” với tình trạng khó khăn trên bằng việc hôn “thêm” cái nữa mới là “sự cố” tiếp theo làm em cảm thấy lúng túng (không biết em đã hôn như thế nào!).

Việc đã qua, hãy cứ để bình thường, nếu chúng ta cứ nhắc đến nó, cứ băn khoăn về nó, hẳn sẽ rất khó để dứt bỏ trong suy nghĩ của mình, càng tìm cách chứng minh, sự việc sẽ càng trở nên rắc rối.

Hãy ứng xử với bạn ấy một cách bình thường như đã từng trước đây, hạn chế gặp gỡ bạn ấy một mình để tránh hiểu lầm từ người bạn trai mới. Đừng tự dằn vặt mình với cảm giác có lỗi trong lúc em không cố tình “vượt qua giới hạn” khi say, nhưng cần rút kinh nghiệm để đừng bao giờ say như thế để rồi cứ băn khoăn chẳng biết điều gì đã xảy ra và tại sao nó xảy ra! Không nhất thiết phải kể về tai nạn đã qua nếu đó không phải là sự cố “sai một ly đi một dặm” của người con gái, hơn nữa, đó cũng chỉ là một nụ hôn… sinh lý thôi mà!
http://xavang-nty.tk

Nụ hôn khi say...
Trang 1 trong tổng số 1 trang